Ysgol Gwyddorau Naturiol

  1. 'Making the Difference' Award

    Isabelle Winder (Derbynydd), 2013

    Gwobr: Gwobr (gan gynnwys medalau a gwobrau)

  2. Fellowship Juan de la Cierva sub-programme

    Lars Markesteijn (Derbynydd), 2013

    Gwobr: Cymrodoriaeth a roddwyd ar sail cystadleuaeth

  3. Grant Postdoctoral contract CeiA3 ‘Attracting Talent to the Agri-food Sector’

    Lars Markesteijn (Derbynydd), 2013

    Gwobr: Cymrodoriaeth a roddwyd ar sail cystadleuaeth

  4. Grant NWO Rubicon 

    Lars Markesteijn (Derbynydd), 2010

    Gwobr: Cymrodoriaeth a roddwyd ar sail cystadleuaeth

  5. Aelod (Derwydd) o Orsedd y Beirdd

    Deri Tomos (Derbynydd), 1994

    Gwobr: Anrhydedd genedlaethol/ryngwladol

  6. American Society for Limnology & Oceanography Lindeman Award

    Chris Freeman (Derbynydd), 7 Feb 1997

    Gwobr: Anrhydedd genedlaethol/ryngwladol

  7. Best poster prize

    Luke Hillary (Derbynydd), 17 Jan 2019

    Gwobr: Gwobr (gan gynnwys medalau a gwobrau)

  8. Cymrawd Cymdeithas Ddysgedig Cymru

    Deri Tomos (Derbynydd), 2018

    Gwobr: Anrhydedd genedlaethol/ryngwladol

  9. David Searle Prize for Scientific Writing

    Joanna Smith (Derbynydd), 2001

    Gwobr: Gwobr (gan gynnwys medalau a gwobrau)

  10. FEMS Microbiology Letters Poster Prize

    Luke Hillary (Derbynydd), 18 Dec 2018

    Gwobr: Gwobr (gan gynnwys medalau a gwobrau)

  11. FSBI Beverton Medal

    Gary Carvalho (Derbynydd), Jul 2018

    Gwobr: Gwobr (gan gynnwys medalau a gwobrau)

  12. Founder Prize: British Ecological Society

    Julia Patricia Gordon Jones (Derbynydd), 2014

    Gwobr: Gwobr (gan gynnwys medalau a gwobrau)

  13. Medal Gwyddoniaeth a Thechnoleg yr Eisteddfod Genedlaethol

    Deri Tomos (Derbynydd), 2017

    Gwobr: Anrhydedd genedlaethol/ryngwladol

  14. Royal Society Mullard Medal

    Chris Freeman (Derbynydd), 28 Feb 2007

    Gwobr: Anrhydedd genedlaethol/ryngwladol

  15. STRI Fellowship

    Lars Markesteijn (Derbynydd), 2013

    Gwobr: Penodiad

  16. Santander Universities Research Mobility Award

    Robert Hobbs (Derbynydd), 1 Nov 2016

    Gwobr: Gwobr (gan gynnwys medalau a gwobrau)

  17. Society of Wetland Scientists International Fellows Award

    Chris Freeman (Derbynydd), 31 May 2018

    Gwobr: Anrhydedd genedlaethol/ryngwladol

  18. Soil Science Society of America William H Patrick Memorial Lectureship

    Chris Freeman (Derbynydd), 2013

    Gwobr: Gwobr (gan gynnwys medalau a gwobrau)

  19. SÊR Cymru II - COFUND

    Lars Markesteijn (Derbynydd), 2016

    Gwobr: Cymrodoriaeth a roddwyd ar sail cystadleuaeth

  20. Teaching Excellence Award

    Joanna Smith (Derbynydd), Anne Tierney (Derbynydd), Andrea Brown (Derbynydd) & Douglas Neil (Derbynydd), 2008

    Gwobr: Gwobr (gan gynnwys medalau a gwobrau)

  21. Thomas Henry Huxley Award and Marsh Prize

    Anita Malhotra (Derbynydd), 1992

    Gwobr: Gwobr (gan gynnwys medalau a gwobrau)

  22. Vice-Chancellor's Award for Excellence in Teaching

    Isabelle Winder (Derbynydd), Apr 2011

    Gwobr: Gwobr (gan gynnwys medalau a gwobrau)

  23. Vice-Chancellor's Gold Award for Inclusivity

    Isabelle Winder (Derbynydd), May 2011

    Gwobr: Gwobr (gan gynnwys medalau a gwobrau)

  24. Winning Welsh-medium Scientific Article at the 2017 National Eisteddfod

    Andrew Davies (Derbynydd), 2017

    Gwobr: Gwobr (gan gynnwys medalau a gwobrau)